All About HwangBo

กลับมาอีกแล้วน้องบีวันนี้หลังจากอัพเรื่องน้องจุงไปมากมายแล้ว บีอยากอัพเรื่องพี่โบบ้างเพราชอบผู้หญิงสไตล์นี้มากกกกกก ขาสวยอีก คนไร ยิ่งมีอายุยิ่งดูดี และได้ข่าวว่าพี่โบเปิดอัลบั้ลใหม่ที่ลอนดอน เลย เอิ๊กๆๆๆ วันนี้เลยเอาประวัติพี่โบมาให้ชมกันเป็นการเรียกน้ำย่อยก่อน เพราะบีชอบรายการ we got married มากๆๆๆ เลยชอบพี่โบมากกก แต่ขอบอกหนูไม่ใช่เลสน๊า หนูชอบปู้ชาย แต่ปลื้มพี่โบเท่านั้นเองพี่โบสุดสวย

PROFILE:
Real name: Hwang Bo Hye Jung
Stage name: Hwang Bo
Birthday: August 16, 1980
Family: parents, 1 brother
Height: 165cm (about 5’4″)
Weight: 45kg (about 99lbs)
Blood type: A
Religion: Christian
Former member of: Chakra (rapper)
Education: SangBong Elementary –> JunNong Girls’ Jr. High –> BaeSung High School –> SeoIll University, Performing Arts Major
Nicknames: “Bakkase” (the energy drink in the small brown bottle with a blue label) (Because when someone’s tired, she makes them energized, like the drink), “General” (from some people in Xman. They call her that because she is a tomboy”
Childhood dream: Security guard, police officer, woman soldier, entertainer
Before debut: Rapper for the Bros., Tae-Kwon-Do
Hobbies: Listening to music, writing letters, taking photographs
Things she does well: Physical activities
Personality: Quick tempered, outgoing, tomboy
Habit: Plays around with her fingernails, talks fast
What she likes about herself: Tough and good(??)
Complex: Lower part of her body is skinny
First love: 2nd year of junior high, she had a crush on her Tae-Kwon-Do instructor. Real love…what kind of man…

Motto: “Think about it one more time.”
Link to Hwang Bo’s cyworld:
http://www.cyworld.com/hwangbolls/
น่ารักได้อีกนะ ไม่ธรรมดาเลยใช่ป่าว น่ารัก สดใส อ่อนไหว แต่ไม่อ่อนแอ จิตใจดีอีก

บูอิน
ฉบับแปลค่า
ชื่อจริงก็คือ Hwang Bo Hye Jung
เกิดเมื่อ 16 สิงหาคม 1981
ส่วนสูง 165cm
น้ำหนัก 45kg
Blood type: A
School : SangBong Elementary / JunNong Girls’ Jr. High / BaeSung High School
จบการศึกษาปริญญาตรีจาก SeoIll University, สาขา Performing Arts Major
นับถือศาสนา Christian
มี Nicknames ที่ทั้งคนอื่นตั้งให้และตั้งให้ตัวเองว่า: “Bakkase” (the energy drink in the small brown bottle with a blue label) (Because when someone’s tired, she makes them energized, like the drink)
ตอนเด็กๆฮวางโบ อยากเป็น Security guard, police officer, woman soldier, entertainer
Before debut: Rapper for the Bros., Tae-Kwon-Do
งานอดิเรกที่ชอบทำ ฟังเพลง เขียนจดหมาย(หาแฟนๆเพลงมั้ง) แล้วก็ถ่ายรูป
สิ่งที่เทอมักจะทำได้ดีก็พวก ออกกำลังกายแล้วก็เล่นกีฬาคนมักจะมองเทอเป็นทอมบอยอยู่บ่อย ในข้อนี้ทำให้เทอถูกเอาไปล้อใน xman ซึ่งเทอไม่ปลื้มเอาเสียเลย โดยเฉพาะถ้าเป็นหนุ่มๆล้อล่ะก็ (ความจริงเทอก็เป็นคน sensitive เหมือนกันนะ)นิสัย เป็นคนอารมณ์ร้อน แล้วก็ง่ายๆๆ
นิสัยที่ตัดไม่ขาด ก็คือเล่นกับนิ้ว (เล่นยังไง ไม่รู้เหมือนกันแหะ) แถมเป็นคนชอบพูดเร็วๆๆอีกต่างหาก
สิ่งเทอชอบเกี่ยวกับตัวเทอเอง คือ การเป็นคนเข้มแข็ง และเป็นคนดี (อ่านะ)
Motto: “Think about it one more time.”
เกร็ดเล็กๆ
– ตั้งแต่ดู xman เทอก็มักจะถูกเรียกว่า นายพลฮวางโบ– Lady General อยู่เสมอ เอามาล้อกันเป็นล่ำเป็นสัน และทำให้เทอต้องถูก knock down ตอนเกมส์ “แน่นอนอยู่แล้ว” แต่ความจริงเห็นนิสัยห้าวๆแบบนี้ มีชายหลายคนก็แอบชอบเทออยู่เหมือนกัน..นะ
– เทอเป็นเพื่อนสนิทของ จอนจิน(shinhwa)ด้วยเพราะว่าเป็นเพื่อนที่เรียนที่โรงเรียนเดียวกันมา ก็เลยสนิทกัน ทำให้เทอสนิทกะหนุ่มๆวง shinhwa ไปด้วยในตัว (ในเกมส์แน่นอนอยู่แล้ว xman เยอรมัน มีครั้งหนึ่งที่ จอนจินต้องเจอกะฮวางโบ พอแค่จอนจิน พูดเล่นถึงเรื่องที่เขาตกใจมากพอเจอฮวางโบใส่กระโปรง แล้วเขาจำฮวางโบไม่ได้เท่านั้นแหละ เล่นเอาเทอ knock down ไปเลย..น่าสงสารเทอมากๆ) แถมจอนจินก็ชอบล้อว่าถ้ายังห้าวอยู่ยังเนี้ย ต้องขึ้นคานแน่ๆ แต่ก็มีคนหลายคนอยากเห็นทั้ง 2 คนนี้จับคู่มากกว่าคำว่าเพื่อน เพราะฝ่ายชายก็หล่อ ฝ่ายสาวก็สวย เซ็กซี่ แต่บีเชียร์น้องจุงมากกว่า น้องจุงแหละดีแล้ว อยากให้สองคนนี้ร่วมงานกันอีกจังงงง…

<strong>*ไอเลิฟคนไทย อิ
**แล้วเด๋วคอลัมน์ต่อไปจะเป็นการรวบรวมน้องจุงกะพี่โบร่วมกัน อิอิ

Advertisements