เพลงเพราะๆกับหนุ่มเกาหลีมากความสามารถ

เอาเพลงเพราะๆ กับหนุ่มเกาหลีมากความสามารถมาฝากกันค่ะ เค้าเป็นตัวอย่างที่ดีของคนที่มีความฝัน แม้จะล้มจนแทบหมดแรง แต่เค้ายังคงสู้ต่อมาจนกลับมาอย่ายิ่งใหญอีกครั้งนึงค่ะกับผู้ชายที่ไม่ธรรมดาเลยอีกคนนึง เขาเคยเป็นที่รู้จักในนามขอ ปาร์ค แจบอม แต่บัดนี้ (หลังจากที่เขาออกจากวงการเกากลีไปเป็นเวลา 9 เดือน บัดนี้เค้ากลับมาอย่างยิ่งใหญ่กว่าเดิมในนามของ “Jay Park”


Name : Jay Park หรือ Park Jaebeom (박재범) แอร๊ยยย อยากเป็นสะใภ้ตระกูลปาร์ค ปาร์คนี้เท่านั้นนะ ปาร์คอื่นไม่เอา
Nickname : Jaebi (moth), J-Bum, Fresh Beezy แต่พวกเราเรียก เตี้ย ลีดจา ตาแก่สีชมพู สมเจตน์ ฯลฯ นั่นแหล่ะ
Happy birth day to Jay : April 25, 1987 หรือ 25 เมษายน 2530
Height : 170cm (ฮีบอกว่า วัดขณะไม่ใส่รองเท้านะ ฮ่าๆ)
Weight : 60kg
Blood Type : A
Religion : Christian ศาสนาคริสต์ นิกายเพรสไบทีเรียน
Languages : English, Korean (เลเวล 2 ซินะ ^^)
Hobbies : Basketball, Music appreciation, Matching the colors of his clothes
Specialties : Dance, Rap, Gags (comical acts)
Ideal Woman : ผู้หญิงที่ดูน่ารักและเซ็กซี่แม้จะไม่ได้แต่งหน้า, นูนาเองซินะ ฮ่าๆๆๆ
Fav Food : Everything (โดยเฉพาะแฮมเบอร์เกอร์, ซีเรียล, มะม่วงอบแห้ง) except squid and dog soup~ แอร๊ยยย เค้า็ก็ไม่ชอบกินหมาเหมือนกัน
First Seen : 9th July 2007, Seoul’s Sad Song OST.
Song title : 정 (together with Shorty Jang Goon & Park Ye Eun of Wonder Girls)
Park Jae Bum Shows :
Mnet Hot Blood (2008)
MBC Idol Army (2008-2009)
Mnet It’s Time 2PM (2009)
MBC Introducing Star’s Friend Season 2 (2009)
Wild Bunny (2009)
Studio albums :
Hottest Time of the Day (2008) (EP)
2:00PM Time For Change (2009) (EP)
Featuring กับศิลปินท่านอื่นๆ :
– 정 together with Shorty Jang Goon & Park Ye Eun of Wonder Girls ,Seoul’s Sad Song OST. (แรพในช่วงเริ่มต้นเพลง สั้นๆ แต่ได้ใจนูนา)
– V.O.S เพลง “To Luv…” (เจย์แต่งแรพเองด้วย ^^)
– Navi เพลง “마음이 다쳐서” I’ve Got a Broken Heart (special stage แน่นอนเจย์แต่งแรพเอง)
– K.Will เพลง one droped in a second (special stage แต่งแรพเอง)
– 2am เพลง Lost (special stage sbs inkigayo เจย์แต่งแรพเอง ร้องกับแทคอีกคน)

อย่าลืมติดตามผลงานกันนะคะ
เครดิต ขอขอบคุณพี่แจม บล็อคพี่เค้าดีมากๆๆเลยค่ะขอบคุณที่เอื้อเฟื้อข้อมูลนะคะ
พี่จอย พี่บี และทุกๆๆคนมนบล็อคพี่แจมแลยค่ะ

http://he-is-jaypark.exteen.com/

2 responses to “เพลงเพราะๆกับหนุ่มเกาหลีมากความสามารถ

ใส่ความเห็น

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / เปลี่ยนแปลง )

Connecting to %s